Buƙatar mafita na tushen fiber yana haɓaka yayin da masu kera marufi a duniya suna ƙaura da sauri daga robobin budurwa. Koyaya, haɗarin muhalli ɗaya a cikin takarda da amfani da ɓangaren litattafan almara na iya zama da gaske ga ƙungiyoyin masana'antu, masu samarwa da masu amfani da su - asarar danshi.#Masana'anta fan kofin takarda
A halin yanzu, masana'antar ɓangaren litattafan almara da takarda (P&P) tana ɗaya daga cikin masana'antu mafi yawan ruwa a cikin tattalin arzikin masana'antu, suna buƙatar matsakaicin mita cubic 54 na ruwa a kowace metric ton na samfuran da aka gama. Yayin da tsare-tsaren takaddun shaida irin su Majalisar Kula da Gandun Daji (FSC) na nufin tabbatar da amfani da ruwa mai dorewa, kashi 17% na wadatar duniya ne kawai suka cika waɗannan ka'idoji.
Idan ba a kula ba, amfani da ruwa a masana'antar fiber na iya haifar da rikici nan gaba kadan, in ji jami'ai. Koyaya, ya ce akwai mafita mai sauƙi: amfani da ragowar noma daga masana'antar abinci.Rubutun takarda mai rufi #PE
“Babban sharar gonakin da suka dace da marufi sun hada da bambaron alkama, bawan sha’ir da jakunkuna. Hemp yana da kyakkyawan tsayin fiber, amma ba a samuwa a cikin yawancin ukun farko. Dukkaninsu hudun sharar gida ne bayan cire kayan abinci masu inganci, ingantaccen ɓangaren litattafan almara don yin takarda da gyare-gyare, ”in ji shi.
"Babban fa'idar fibers ba itace ba shine adadin ruwan da ake amfani dashi yayin sarrafawa - 70-99% ƙasa da ɓangaren litattafan itace, dangane da albarkatun ƙasa."
Mania na tushen fiber
A bara, Insights Kasuwar Innova ya ba da alamar "matsalar fiber" a matsayin babban yanayin marufi, lura da cewa tsauraran ka'idoji kamar EU's Umarnin Amfani da Filastik guda ɗaya suna haifar da canji daga robobin amfani guda ɗaya zuwa madadin tushen fiber.#pe masu ba da takarda mai rufi
A cewar masu binciken kasuwa, yawancin masu amfani a duniya suna la'akari da fakitin takarda don zama "mai ɗan dorewa na muhalli" (37%) (kwalin filastik (31%) ko "matuƙar abokantaka" (35%) (kwalin filastik (15%)) .
Yin nisa daga kayan da ke tushen burbushin mai ya haifar da sabon matsalolin muhalli da ba a ganuwa ga masu tsara manufofi ba da gangan ba. Ƙara yawan zuba jarurruka na iya ƙara yawan samar da sharar gona don rage sharar da ke hade da zaruruwan bishiyoyi, in ji Foulkes-Arellano.
“Gwamnatoci za su iya baiwa manoma tallafin kudi don samar da yanayin zuba jari mai kyau. Kungiyar EU ta yi tafiyar hawainiya kan filayen da ba na itace ba, yayin da gwamnatin Burtaniya ta rage saurin ci gaba saboda jahilci,” inji shi.# kofin takarda fan danyen abu
“Babban ƙalubalen shine saka hannun jari, kamar yadda fasahar gyare-gyare da gyare-gyare ta ci gaba ta hanyar tsalle-tsalle a cikin shekaru 5 zuwa 10 da suka gabata. Har ila yau, mun fara ganin saka hannun jari yana kwararowa cikin sharar noma yayin da masana'antun ke yin kima a yanayin rayuwa."
Bugu da ƙari, ya lura, farashin ɓangaren litattafan almara na itace yana "tashi sama", yana samar da samuwa mai mahimmanci.
“Hakanan kalubale shine ilimi. Yawancin mutanen da suka ƙayyade marufi sun yi imanin cewa filayen da ba bishiya ba su da isasshen ma'auni, wanda ya kasance gaskiya har yanzu."# masu kawo fan kofin takarda
A wannan shekara, kwararre kan fasahar fiber fiber sharar aikin gona Papyrus Ostiraliya ya ƙaddamar da "ƙarfin farko" a duniya wanda ya dogara gaba ɗaya akan fiber ayaba, wanda aka samar a wurin da aka ƙera fiber ɗinsa a Sharqiah, Masar. #Magoya bayan Kofin Takarda, Gasar Cin Kofin Takarda, Rufe Takarda Mai Rufe - Dihui (nndhpaper.com)
Lokacin aikawa: Yuli-20-2022